Shirye-shiryen Aljanna na Kyauta 50 + da Ra'ayoyi masu Sauƙi Don Gina su

Kewayawa da sauri

Idan kowane kayan bayan gida sun cancanci lambar yabo don kasancewa masu amfani sosai, gadon gadon da ya tashi shine babban mai fafatawa!A takaice, gadon da aka ɗaga shine akwatin shuka mai girma. Ba sauti kamar yawa lokacin da aka bayyana shi haka, amma yana magance matsaloli da yawa. Gidan gadon da ya tashi yana ba da magudanun ruwa don tsire-tsire ba sa samun ƙafafunsu. Wuraren da aka kewaye da ƙirar da aka ɗauka yana sa lambun ku ya zama da wuya a isa ga masu zargi da kwari. Kuma yana kiyaye tsakar gida ta zama mai tsari da tsari.Mafi kyawun ɓangare game da gadaje na lambu, kodayake?

Kuna iya tsara su yadda kuke so.Ko kuna son ƙara tsarin ban ruwa, wurin zama da shakatawa, cikakken bayani game da kayan kwalliya don inganta farfajiyarku, ko kayan masarufi a ƙasan ƙasa don samun kyakkyawan kariya daga kwari, gadon da aka ɗaga zai iya ɗaukar waɗannan duka da ƙari, da yawa.

Ba kwa ko da aiki tuƙuru don gina ɗaya, tunda akwai waɗancan waɗanda za a iya haɗuwa cikin awanni biyu!

Wannan babban jigon abubuwan lambu da tsare-tsare na da wani abu ga kowa - daga zane mai sauƙi na mai farawa ga waɗanda ke ɗaukar ƙwarewa da yawa kuma suna ba da ƙarin ƙalubale. Anan ga jerin shirye-shirye hamsin daban domin ku zaɓa daga, an tsara su cikin tsari don sauƙin zaɓi!Kuna son siyan gadaje masu girma maimakon gina su?

Asali 6-in-1 karafa ta tashi

Muna sayar da gadajen Aljannar Tsuntsaye a cikin shagonmu, gadon lambu mai lamba # 1 a duniya.

Siyayya Shagon

Edsananan Ban gado (a ƙafa huɗu)

2 × 2 Mai Girma Mai Shuka

2 × 2 Mai Girma Mai Shuka
2 × 2 Mai Girma Mai Shuka. tushe

Wannan gadon lambun 2 × 2 ya dace da furanni da ganye kuma zai iya dacewa ko da a cikin bayan bayan gida. Gina wannan mai tsiren na iya buƙatar teburin tebur, miter saw, drill direba, da Kreg Jig, amma zaka iya yin shi ba tare da kayan aiki da yawa ba idan kuna da dabara. The zane ne a tad mafi wuya fiye da sauran lambu gadaje. Don haka a kasance a shirye don ɗan abin koyo idan kun kasance ba pro-pro.

Kayan aiki Itace
Girma 2'7 'x 2'7' x 17 '
Wahala Matsakaici-Hard
Kudin $ $Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Mai Shuke-shuken Ganye

Mai Shuke-shuken Ganye
Mai Shuke-shuken Ganye. tushe

Wannan mai lambun dabaran mai faɗin inci 32 ya faɗi, amma sararin da ke akwai don dasa ƙasa da abin da kuke samu daga gadon gonar murabba'i mai faɗi. A gefe guda, ga alama komai amma na al'ada ne kuma zai iya yin kyakkyawa (da araha) ƙari a bayan gidanku.

Idan kuna son gwada wannan ra'ayin na DIY, ku sani cewa kuna buƙatar sama da dozin kayan aiki da kayan aiki daban-daban - daga saws na masu girma dabam, bindigar ƙusa, sander, zuwa kreg jigs da ƙari. Amma damu ba! Wannan jagorar ya zo tare da sauƙaƙan bin-kwatance da zane-zane.

Kayan aiki Itace
Girma 2'8 'x 2'5' x 1 '
Wahala Da wuya
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Planaunar Kidaukewar Kidaura mai ƙafafu

Planaunar Kidaukewar Kidaura mai ƙafafu
Planaunar Kidaukewar Kidaura mai withafafu. tushe

Abubuwa kaɗan ne a rayuwa suke da daɗin ɗan yatsa kamar su ga theiransu ƙarami cikin lambu. Latterarshen yana taimaka wa yara su kusaci yanayi, haɓaka ƙwarewar rayuwa, da samun tsabta ta hankali. Idan ɗanka yana nuna sha'awar tsire-tsire da ɗabi'a, wannan gadon da aka ɗaga zai iya ƙarfafa shi kawai ya shiga ciki. Wannan aikin DIY yana da madaidaicin girman yara. Yana da isasshen sarari don ɗaukar ƙananan kayan lambu, kuma yana da motsi, ma.

Kayan aiki Itace
Girma 3 'x 2' x 20 '
Wahala Da sauki
Kudin $ - $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Deck Post Ganye Mai tsire-tsire

Deck Post Ganye Mai tsire-tsire
Deck Post Ganye Mai tsire-tsire. tushe

Shin kai mai son ganye ne? Idan kai ne, to zaka tono wannan tsire-tsire. Ba ya ɗauka da yawa don ginawa - maraice kyauta, ƙwarewar masassaƙa na asali, da kayan aiki da zaka iya samu sauƙin. Raisedaƙan ciyawar da aka tsiro yana da ƙananan kuma yana iya tsayayya da yanayin. Kuma tare da ƙugiyoyi a gefen, za ku kuma sami wurin rataye kayan aikin lambun ku.Maganin ba ya barin kowane daki-daki, kuma shi ma ya zo da jerin yankan da za ku iya bugawa.

Kayan aiki Itace, ginshiƙan bene, balusters, bahon mai amfani da filastik
Girma 3 'x 2' x 3 '
Wahala Matsakaici
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Matsakaicin Matsakaicin Gidan Aljanna

Matsakaicin Matsakaicin Gidan Aljanna
Matsakaicin Matsakaicin Gidan Aljanna. tushe

Shin kuna son dasa kayan lambu masu sanyi kamar gwoza, broccoli, da farin kabeji? Wataƙila kuna mamakin yadda za ku ƙara tsawanta rayuwarsu a cikin watanni na rani. Idan haka ne, dole ne ku bincika wannan mai tsire-tsire iri-iri. Ba wai kawai tsayin mai tsire yana kare shi daga dabbobin da suka ɓata ba, har ma yana ba da inuwa don sanyaya tsire-tsire masu sanyi, yayin ba da damar shuke-shuken bazara a matakin sama su yi wanka da rana.

Kayan aiki Itace
Girma Ya bambanta, amma samfurin 3 'x 2' x 4 '
Wahala Matsakaici-matsakaici
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Gidan Aljanna Tsaye

Gidan Aljanna Tsaye
Gidan Aljanna Tsaye. tushe

Lambuna na tsaye yana kara shahara, kuma ba abin mamaki bane. Wannan hanya ta fi sauƙi don kulawa. Girbi bashi da matsala, kuma galibi yana samarda falala mai kyau. Idan kanaso ka bada aikin lambu na tsaye a gwada, duba wannan ra'ayin dala na lambun. Kawai yi la'akari da kusurwar mahaɗan lokacin yankan. Wannan yana buƙatar wasu ƙwarewar aikin katako, don haka yi ƙoƙari ku sami wasu aikace-aikace tare da itacen shara don kada ku ɓarnatar da kayayyakinku na dala.

Kayan aiki Itace
Girma 3 'x 3' x 6 '
Wahala Matsakaici-Hard
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Eredasasshen Gandun Daji

Eredasasshen Gandun Daji
Eredasasshen Gandun Daji. tushe

Michelle tana son barewa da fuskokinsu masu cutarwa - amma ba lokacin da suka sare duk abin da ke cikin farfajiyarta ba, kayan marmarin da ganyenta sun haɗa! A matsayin mafita, ta yanke shawarar shuka tsire-tsire a kan rufinsu inda barewa ba za su iya isa gare su ba. Wannan lambun tsirrai na DIY wanda ya dace da shirin Michelle. Yana da ƙaramin sawun kafa, yana iya dacewa ko da a cikin matattun wurare. Kuma tiers suna ba da izinin shuke-shuke iri-iri.

Kayan aiki Itace
Girma 3 'x 3' x 2.5 '
Wahala Matsakaici-Hard
Kudin $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


An sake amfani da Lambun Masonry

An sake amfani da Lambun Masonry
An sake amfani da Lambun Masonry tushe

Don haka, kuna da yawancin tubalan da ba a amfani da su da kuma gine-ginen gini? Abinda yafi sauri ayi shine a kira kama haya kamfani su zo su tattara sharar ku - amma kada ku yi haka tukuna! Madadin haka, bincika ra'ayin gadon wannan lambun.

Rabauki shebur, rake, allon 4 ', kuma kun shirya don fara ginin. Abu daya da za a tuna, shi ne, la'akari da yawan ɗakin da kuke da ciyawar da kuke son shukawa. Ganye daban-daban suna buƙatar sarari daban-daban don haɓaka mafi kyau, kuma wasu na iya zama masu mamayewa.

Kayan aiki Tiles na bututun hayaki, sandunan bulodi
Girma 3'4 'x 3'4' x 8-12 '
Wahala Da sauki
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Hawan gado tare da ginannen benci

Hawan gado tare da ginannen benci
Hawan gado tare da ginannen benci. tushe

Wannan zane daga Chris Hill yana da ban mamaki. Ya fi matsakaicin gadajen da kuka ɗaga, kuma ya zo tare da benci inda za ku zauna yayin girbi, ruwa, ko shuka a gonar ku. Kuma aikin zai dauke ku rabin yini ne kawai idan kuna da gogewar aikin katako. Wannan tunanin gado da aka daga zai iya zama cikakkiyar kyauta ga tsofaffin lambu ko duk wanda ke neman kyakkyawa mai kyau kuma mai salo a farfajiyar su.

Kayan aiki Itace
Girma 3'8 'x 4 'x 18.25' (67.5 'x 67.5' w / benches)
Wahala Da wuya
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Gado mai hawa biyu

Gado mai hawa biyu
Gado mai hawa biyu. tushe

Scott yana son gina gadajen lambu. Amma yana da kwarjinin dabba: ba a amfani da sarari a kan kusurwa sau da yawa. Don haka maimakon yin sayayya don gadon lambu, ya gina wannan samfurin mai hawa biyu wanda ke sanya kowane inci na sararin samaniya don amfani mai kyau. Yana ɗaukar hoto mai faɗi, wanda zai iya ɗaukar ɗakunan shuke-shuke fiye da gadajen lambu na rectangular. Kuma tare da girman 4 × 4, zaku iya shirya cikin ƙarin kyawawan ganye ba tare da shiga hanya ba.

Kayan aiki Itace
Girma 3'9 'x 3'9' x 8 '(amma mai matakin biyu)
Wahala Matsakaici
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Matsakaici Matsakaicin gado (ƙafa 4-7)

Vatedaukaka Lambun Gidan Aljanna

Vatedaukaka Lambun Gidan Aljanna
Vatedaukaka Lambun Gidan Aljanna. tushe

Kuna son wannan tunanin gado mai ɗaukaka, musamman ma idan kuna zaune a cikin gida, ɗakin kwanciya, ko kuma ko'ina ba tare da sarari don lambun ƙasa ba. Marubutan ba su yi niyyar yin abin ado ba. Amma wannan gadon na lambun kyakkyawan kari ne akan kowane patio ko bene, musamman lokacin da sabbin kayan lambu da kayan lambu suka fara girma daga shi. Kowane gado yana da murabba'in ƙafa, saboda haka kawai ƙara ginawa idan kuna buƙatar sararin da ya fi girma don kayan lambu.

Kayan aiki Itace
Girma 4'4 'x 3'4' x 3 '
Wahala Matsakaici
Kudin $ - $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Taguwar Aljanna ta Taso

Taguwar Aljanna ta Taso
Taguwar Aljanna ta Taso. tushe

Maureen Fitzgerald, wata uwa a Wisconsin, ta sami kyakkyawar gadon lambata mai tsada yayin cin kasuwa wata rana. Amma gadon yayi tsada sosai saboda girmansa. Don haka takwararta Jay ta yanke shawarar gina mata mafi girma a maimakon haka - amma a kan kasafin kudi-aboki mafi sauki.

Kuna iya samun kayan aikin da zaku buƙata don wannan gadon gadon da aka ɗauka a kantin kayan masarufi na gida, kuma gina wannan aikin na DIY yana madaidaiciya kamar yadda zai iya samu.

Kayan aiki Itace
Girma 4 'x 3'4 'x 3'
Wahala Matsakaici
Kudin $ $ - $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Leggy ta tashi Aljanna Bed

Leggy ta tashi Aljanna Bed
Leggy ta tashi Aljanna Bed. tushe

Idan dabbobin gida suna yin barna koyaushe a cikin lambun ku ko kuma idan kuna da wahala kuna lankwasawa zuwa ciyawa kuma ku shayar da tsire-tsire, wannan ƙaramin gadon gonar mai ɗanɗano zai iya zama mafita. A gefe guda, saitin yana nufin riƙe ruwa na iya zama matsala. Don haka kuna iya gwada ƙara abin yayyafi ko tsarin ban ruwa na DIY kamar yadda marubucin yayi.

Kayan aiki Matsi da aka bi da itacen
Girma 4 'x 4' x 3 '
Wahala Da sauki
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Footafafun Grid Aljanna Grid Garden

Footafafun Grid Aljanna Grid Garden
Footafafun Grid Aljanna Grid Garden. tushe

Wannan tashen gado mai alfarma yayi amfani da murabba'in kafa lambu dabara. Tunanin yana da sauki. Sassaka siffar murabba'i, ka ƙirƙiri murabba'in ƙafa huɗu, ka jera su, ka fara shuka! Dabarar babbar hanya ce ta gina karamin lambun da ya dasa shi sosai. Wannan jagorar yana bi da ku cikin duk abin da kuke buƙatar sani don farawa - daga zaɓar wurin, ƙirƙirar ƙasa mai kyau, zuwa sauƙin taɓawa mai sauƙi.

Kayan aiki Itace, kayan hanawa sako
Girma 4 'x 4' x 6 '
Wahala Da sauki
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


4 × 4 Hawan Gado

4x4 Girman gado
4 × 4 Hawan Gado. tushe

Wannan kyakkyawan gadon da aka ɗaga ya bar ɗaki da yawa a ƙasan, don haka saiwoyin veggies ɗinku na iya girma cikin yardar kaina kuma su sami kyakkyawan riko a ƙasa. Tsarin yana da ɗan lanƙwasa a kan slats don roƙon gani. Wannan gadon da aka ɗaga zai iya kiyaye ƙasarta a tsaye kuma ya tsaya a ƙasa lokacin da dabbobin gida masu jere, yara, da sauran abubuwa suka yi karo da shi. Hakanan zaka iya fentin dusar kankara da launi daban don ƙarin launi a cikin lambun ku.

Kayan aiki Itace
Girma 4 'x 4' x 16 '
Wahala Matsakaici-Hard
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Mai Kyawun gado mai ado

Mai Kyawun gado mai ado
Mai Kyawun gado mai ado. tushe

'Sauƙi abu ne kyakkyawa,' in ji su. Amma babu wani kuskure a cikin ƙara ɗan rikitarwa ga abubuwan da kuka kirkira! Wannan kayan kwalliyar kayan ado na lu'u-lu'u, waɗanda zaɓi ne amma zasu iya taimakawa ƙara ƙarin launi da nau'ikan sararin samaniya.

Lura, duk da haka, cewa wannan aikin na DIY ya ɗan ci gaba kuma yana buƙatar ƙarin kayan aiki (da kariya) fiye da shimfidar gadonka na fili.

Kayan aiki Itace
Girma 4'4 'x 4'4' x 12.5 '
Wahala Matsakaici
Kudin $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Blockanƙara Maƙallan Bedarƙwara

Blockanƙara Maƙallan Bedarƙwara
Blockanƙara Maƙallan Bedarƙwara. tushe

Ba kowa ya san hanyar da suke bi ba game da allon katako da sawa. Wataƙila kun kasance cikin wannan rukunin lambun. Amma ɗaga abubuwa da sanya su a wuri abu ne da za ku iya yi, dama? Da kyau, Jennifer tana da ra'ayin gado na gado a gare ku! Wannan yana amfani da buhunan cinder maimakon itace, yana kawar da buƙatar auna, yanke, da aiki tare da kayan aikin wuta. Abin da kawai za ku yi shi ne nemo madaidaiciyar wuri, daidaita ƙasa, sanya tubalan, kuma a shirye kuke ku haɓaka abubuwan da kuka fi so!

Kayan aiki Tubalan Cinder
Girma 4'8 'x 4'8' x 8 '
Wahala Da sauki
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Hoop Gidan Daidaita Bed

Hoop Gidan Daidaita Bed
Hoop Gidan Daidaita Bed. tushe

Kalanda na iya cewa lokacin rani ne. Amma yanayi a yankuna daban-daban na iya zama da dabara kamar yadda marubuciya Stephanie Strickland ta fahimta. Maimakon ɗumi da yanayi mai kyau, gonarta dole ne ta jure lokacin bazara cike da mummunan iska da yanayin sanyi. Maganinta shine wannan lambun greenhouse DIY. Murfin cirewa yana kiyaye shuke-shuke lafiya da sauti daga abubuwa, yayin ba ku damar aiki a gonarku ba tare da wata damuwa ba.

Kayan aiki Itace, PVC, raga ta waya, zanen lambu ko zanen filastik
Girma Mai canzawa, amma kamar yadda aka nuna, akwatin 4 'x 6' x 1 ', tsayi ya bambanta
Wahala Matsakaici
Kudin $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


DIY Basic Tashe gadaje

DIY Basic Tashe gadaje
DIY Basic Tashe gadaje. tushe

Heather Clarke ta yi mafarki da gadaje na lambu tsawon shekaru. Amma damar gini da kashewa da yawa kudi a yayin aiwatar da tsoratar da ita. Wato, har sai da ta ci gaba kuma ta gano cewa gadajen lambu ba su da tsada. Wannan tunanin gado ya tashi ne kawai ya kashe Heather $ 35. Kuma yana da abokiyar farawa, ma. Ba ta da masaniya, amma ta yi aiki mai kyau duk da haka.

Kayan aiki Itace
Girma 4 'x 8' x 1 '
Wahala Da sauki
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Mai sauƙin aiki da isedaukaka gadon Aljanna

Mai sauƙin aiki da isedaukaka gadon Aljanna
Mai sauƙin aiki da isedaukaka gadon Aljanna. tushe

Tsarin gado mai kyau mai kyau na WoodLogger kyakkyawan aiki ne ga masu gida da masu lambu tare da filaye da yawa da ba a amfani da su a farfajiyar su. Waɗannan gadaje masu tsayin ƙafa 8 na tsayi na iya ɗaukar tsirrai iri-iri, suna kiyaye su daga kwari da weeds masu ɓarna. Lura cewa wannan hanyar haɗin yanar gizon tana ɗaukar ku zuwa cikakken bidiyon umarnin!

Kayan aiki Itace, kayan toshe sako
Girma 4 'x 8' x 1 '
Wahala Da sauki
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Kwancen Aluminum na Daɗaɗɗen Maɗaukaki

Kwancen Aluminum na Daɗaɗɗen Maɗaukaki
Kwancen Aluminum na Daɗaɗɗen Maɗaukaki. tushe

Don haka menene na musamman game da wannan koyarwar? Don masu farawa, wannan baya amfani da kayan da aka saba dasu. Na biyu kuma, idan kun bi jagorar har zuwa “T,” kuna da gwaninta ta fasaha a bayan gida. Wannan gadon lambun yana amfani da ƙarfe mai kwalliya da itacen da aka kula da matsa lamba.

Kayan aiki Alloran da aka lalata, itace
Girma 4 'x 8' x 2'3 '
Wahala Matsakaici
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Mai sauƙin, Ba-Cikakken Gidan Aljanna

Mai sauƙin, Ba-Cikakken Gidan Aljanna
Mai sauƙin, Ba-Cikakken Gidan Aljanna. tushe

Babban tsakar gida shine kawai abin da Stan Sullivan yake buƙata a cikin 2014. Aboki ne cikakke ga al'adar aikin lambu. Ya sami sabon gidansa, tare da babban yadi. Kuma yanzu, mun sami ɗayan tsare-tsaren gado na DIY Stan da matarsa ​​sunyi amfani da su don sake tsara lambunsa!

zoe kravitz da karl glusman
Kayan aiki Itace
Girma 5'2 'x 5'2' x 8 '
Wahala Matsakaici
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Teburin Salatin Na Kai-Kai

Teburin Salatin Na Kai-Kai
Teburin Salatin Na Kai-Kai. tushe

Kuna son ra'ayin aikin lambu da cin abin da kuka shuka. Amma wataƙila tsire da cire sod da ƙirƙirar rikici a cikin aikin ba kofin shayin ku bane? Idan haka ne, gwada wannan teburin salatin na DIY. Yana ɗaga ganyan ka kuma yana nisantar da su daga kwari a ƙasa, yayin da ginannen tsarin shayar da kai ke ɗebo ruwa daga akwati da kuma asalinsu. Yana buƙatar ƙarin ƙoƙari a gaba. Amma yana da kyau sosai saita manta da zarar kun gama gini.

Kayan aiki Itace, robobin roba, PVC
Girma 5'3 'x 2'3' x 3 '
Wahala Matsakaici
Kudin $ $ - $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Tsarkake Itace Daidaitacce Mai Shuka Itace

Tsarkake Itace Daidaitacce Mai Shuka Itace
Tsarkake Itace Daidaitacce Mai Shuka Itace. tushe

Rayan, mahaliccin wannan ƙirar, yana da damuwa tare da kayan tsirrai na prefab duk gama gari ne a cikin shaguna. Ba za ku iya daidaita tsayinsu ko girman su ba dangane da bukatun ku. Don haka ta ƙirƙiri wannan mai tsiren wanda zaku iya tsara shi don dacewa da sararin ku.

Yanzu, lura cewa marubucin ƙwararren mai kirki ne kuma wannan jagorar ya ci gaba sosai. Amma kar wannan ya firgita ka. Tare da umarnin ta, zaku gina wannan cikin lokaci kaɗan!

Kayan aiki Itace, tana buƙatar kayan aiki na musamman
Girma 5'7 'x 3'7' x 15 '
Wahala Da wuya
Kudin $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Cedar Raised Kwalaye

Cedar Raised Kwalaye
Cedar Raised Kwalaye. tushe

Gina lambun kayan lambu a cikin gadaje masu ɗaukewa na iya ɗaukar sarari, kuma zai iya cinye mafi yawan yadi. Duk da yake murabba'i shine manufa, ƙila ku sami cewa kuna buƙatar haɗuwa da gadaje murabba'i da murabba'i waɗanda zaku iya kutsawa a kusurwoyin don 'yantar da cibiyar don ciyawar ku. Idan wannan yana kama da halinku, wannan jagorar mai sauki DIY shine kawai abin da kuke buƙata. Karanta post ɗin, kama kayan aiki masu mahimmanci da fewan kaɗan Itacen al'ul mai hana ruɓa allon, kuma kun shirya ginawa.

Kayan aiki Itace
Girma 6 'x 3' x 15 'ko 4 'x 4' x 15'
Wahala Da sauki
Kudin $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Cap-Railing ya ɗaga gadon Aljanna

Cap-Railing ya ɗaga gadon Aljanna
Cap-Railing ya ɗaga gadon Aljanna. tushe

A ƙafa 3 faɗi da faɗi ƙafa 6, wannan tsarin gadon na lambun yana da isasshen sarari don tumatir da sauran tsire-tsire masu faɗi, amma har yanzu yana da ƙuntataccen isa gare ku don isa tsakiyar daga kowane ɓangaren. Hanyoyin shimfidar kwalliyar suna ƙara alamar rikitarwa, amma suna ƙara ƙarin kallon da aka gama akan gadon gonar, kuma suna ba ku wani abu don hutawa da sanya kayan aikinku.

Kayan aiki Itace
Girma 6 'x 3' x 2 '
Wahala Matsakaici-Matsakaici
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Keyhole Maɗaukaki Aljanna

Keyhole Maɗaukaki Aljanna
Keyhole Maɗaukaki Aljanna. tushe

Wannan saitin yana da fa'idodi da yawa akan gadon gargajiyar gargajiyar gargajiya. Yana da kwandon yin takin a asalinsa kuma yana amfani da yadudduka da yawa don adana danshi, yana haifar da lambu mai matukar amfani. Kuma ta amfani da dutse don gina gadon maɓalli / lambu, ana kiyaye tsire-tsire daga tsananin zafin rana da yanayin sanyi na hunturu. Wannan gadon na lambun zai buƙaci ɗagawa mai nauyi, amma yana da daraja kowane oza na ƙarin ƙoƙari.

Kayan aiki Dutse, kayan kwando ko rassa
Girma 6 ’da'irar
Wahala Da sauki
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Itacen al'ul ya ɗaga gadon Aljanna

Itacen al
Itacen al'ul ya ɗaga gadon Aljanna. tushe

Itacen al'ul kyakkyawan abu ne don kowane aikin aikin katako. Yana tsayayya da ruɓewa, kwari, da yanayi ba tare da buƙatar ƙwayoyi ba, kuma yana da araha, ma. A cikin wannan jagorar, Ana White tana nuna muku yadda ake ƙirƙirar gadon itacen al'ul ta amfani da sandunan shinge waɗanda ta samo a babban shagon kwalin.

Kayan aiki Allon katako na katako
Girma 6'2 'x 1'7' x 1 '
Wahala Da sauki
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Tabbacin Kare-Tabbataccen Mai Shuka

Tabbacin Kare-Tabbataccen Mai Shuka
Tabbacin Kare-Tabbataccen Mai Shuka. tushe

Idan an iyakance ka dangane da sararin lambun ka, ko kuma duk abin da ka samu shine baranda na gida, wannan aikin na DIY na iya zama cikakke a gare ka. Wannan mai tsire-tsire yana amfani da karafan ƙarfe daga rufi a matsayin abin rufi, tare da ramuka magudanan ruwa da aka huda tare da tushe, da itace mai ɗaukar nauyi don tsarin. Urarfafa kuma mai faɗi mai faɗi, zurfin dasa ƙafa 2 yana nufin zaka iya shuka komai daga karas zuwa cucumbers. Mafi mahimmanci, tsayinsa ya sa ya zama mai kare-kare. Babu yatsun kafa da ke haƙa cikin tsire-tsire a nan!

Kayan aiki Itace, da bakin karfe (tsohuwar rufi), masana'antar shimfidar ƙasa
Girma 6.25 'x 2' x 3 '
Wahala Matsakaici-matsakaici
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Edsananan gado da aka Taso (ƙafa 8 +)

Fanshin Layin Lantarki

Fanshin Layin Lantarki
Fanshin Layin Lantarki. tushe

Carla da Alex suna son hutunsu. Ba don suna iya kwana a ciki ko ci gaba da binge na Netflix ba, amma saboda suna iya ƙirƙirar kyawawan abubuwa kamar wannan akwatin mai tsire-tsire. Aikin DIY shine farkon yunƙurin ma'aurata akan haɓaka lambun kayan lambu, kuma kyakkyawan farawa ne! An ɗaga akwatin tsire-tsire sautin itacen al'ul matsa lamba bi da katako, hanyar kasafin kuɗi-aboki fiye da daidaitaccen itacen al'ul. Gina akwatunan kai tsaye ne kuma bai kamata ya ci yawancin lokacinku ba.

Kayan aiki Itace
Girma 8 'x 2' x 1 '
Wahala Da sauki
Kudin $ - $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Taso Bed tare da Cire Side Fences

Taso Bed tare da Cire Side Fences
Taso Bed tare da Cire Side Fences. tushe

Rakunan da aka ɗaga suna ba da ɗan kwari da kula da dabbobi. Kuma mafi girman bangon, shine mafi kyawun kariya daga masu sukar. Koyaya, babban bango kuma yana ƙara rashin dacewa. To yaya Greg Holdsworth yayi aiki game da wannan matsalar? Mai sauki. Ara m ganuwar. Kuma mafi kyawun sashi, ba lallai bane ka fara daga farko. Kuna iya ƙara su zuwa gadajen gonar da kuke da su. Idan wannan yana kama da kyakkyawan ra'ayi, duba wannan jagorar DIY.

Kayan aiki Itace, dowels, PVC, furring tube
Girma 8 'x 2' x 3 '
Wahala Matsakaici-Matsakaici
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Bedarshen Bedaukaka Bedauki

Bedarshen Bedaukaka Bedauki
Bedarshen Bedaukaka Bedauki. tushe

'Kada ku yanke hukunci game da littafi ta hanyar murfin sa,' wani ya taɓa faɗi. Wannan gadon da aka ɗaga zai iya zama a bayyane a farkon gani. Amma duba da kyau zai nuna cewa wannan ba komai bane face ‘meh!’ Bi wannan jagorar mataki-mataki ta Johanna Silver kuma koya yadda ake gina katuwar gadon lambu. Wanda zai iya kiyaye sanyi da tsuntsaye a bayyane, kuma ba a hana shi kwarin kwari. Oh, kuma yana ba da amfanin gona. Indeedarshe hakika!

Kayan aiki Itace, PVC, katako, murfin layin iyo, kayan raga kayan aiki
Girma 8 'x 4' x 1 '
Wahala Matsakaici
Kudin $ $ - $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Tsarin katako mai shimfida katakon Aljanna

Tsarin katako mai shimfida katakon Aljanna
Tsarin katako mai shimfida katakon Aljanna. tushe

Filayen katako a bayyane da katako masu shinge sune tafi-zuwa lokacin gina gadaje masu tasowa. Amma wannan maginin ya tafi tare da katako mai gyara shimfidar wuri. Idan kanaso ka kara kwalliyar kwalliya a lambun ka (kuma ka sami sarari a gare ta), yi la'akari da sanya wadannan gadajen lambu masu kyau mai tsawon kafa 8 zuwa jerin ayyukan ka. Jagoran ya zo tare da kalilan na gwada-da nasihu game da nome sabon lambun ku.

Kayan aiki Itace shimfidar katako, hadarurruka, rebar
Girma 8 'x 4' x 12 '
Wahala Matsakaici
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


DIY Enulla Aljanna Mai Tayi

DIY Enulla Aljanna Mai Tayi
DIY Enulla Aljanna Mai Tayi. tushe

Becky ba kawai mai kula da lambu ba ne. Ita ma mai gida ce mai jin dadi, kuma tana nunawa a cikin wannan aikin na DIY. Ba wai kawai ta gina wurin da za ta noma albasa, wake, da latas ba. Ta gina wa waɗannan shuke-shuken gida - wani shingen lambu. Ganuwar filastik ɗin raga mai tsayi za ta hana waɗancan masu sukar da dabbobin ban tsoro daga cikin lambun ku, yayin da cikin ke da isasshen sarari da za ku iya zagayawa yayin da kuke aiki a gonarku.

Kayan aiki Itace, raga roba
Girma 8 'x 8' x 5.75 '
Wahala Matsakaici-Hard
Kudin $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Matsayi mai nauyi Rawan Aljanna

Matsayi mai nauyi Rawan Aljanna
Matsayi mai nauyi Rawan Aljanna. tushe

Idan kuna da katako da katako da kuma ƙarshen mako, to ɗauki wannan ra'ayin aikin. Ya yi kama da sauran shingen lambu, amma wannan yana ɗauke da bayanai dalla-dalla game da daidaitaccen tsari. Kuna buƙatar kayayyaki da kayan aiki da yawa don ɗaukar wannan aikin. Don haka tabbatar da karanta jagorar a hankali kuma kalli yanayin tafiyar bidiyo na mintina 6.

Kayan aiki Lumber, waya kaji
Girma 8 'x 8' x 6 '
Wahala Da wuya
Kudin $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Haɗa Kusurwa Mai Haɓakawa

Haɗa Kusurwa Mai Haɓakawa
Haɗa Kusurwa Mai Haɓakawa. tushe

Mavis Butterfield yana da mummunan ƙazanta (da shinge) janye har sai da HH ya gina mata handfulan madaidaicin gadon gadon. Wannan shirin na DIY ya rigaya yana da zurfin zurfafawa, yana mai dacewa da amfanin gona. Amma idan kuna son zurfin zurfi, koyaushe kuna iya ƙara ƙarin katako na katako.

Cedar zaɓi ne mai kyau don wannan aikin. Amma marubucin da abokin aikinta sun zaɓi Douglas fir, wanda zai iya zama kamar mai kyau. Mafi kyau har yanzu, yawanci rabin farashin itacen al'ul ne na shinge. Cikakke ga wannan shirin na DIY!

Kayan aiki Itace
Girma 10 'x 5' x 16 '
Wahala Matsakaici
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Babban Girman -auke da Shaauke da U-Siffa

Babban Girman -auke da Shaauke da U-Siffa
Babban Girman -auke da Shaauke da U-Siffa. tushe

Wannan gadon da aka ɗaga yana da girma, don haka tabbatar cewa kuna da wadataccen fili a cikin gidan ku kafin ku ba shi dama. Hakanan kuna buƙatar ware aƙalla $ 500 da ƙasa mai yawa don cika gadon gonar. Duk da yake wannan gadon na lambun bazai kasance ga kowa ba, yana da kyau ga mutanen da suke da gaske game da haɓaka abincin su.

Ainihin aikin yana amfani da pine wanda ba a magance shi ba, amma zaka iya zaɓar itacen al'ul da aka gwada kuma aka gwada shi maimakon samun ƙarin bango ga kuɗin ka. (Kawai tsammanin tsada mai tsada tare da ginin itacen al'ul!)

Kayan aiki Itace
Girma 16 'x 9' x 2 '
Wahala Matsakaici-Hard
Kudin $ $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Railway Barci ya ɗaga kan gado tare da Benches

Railway Barci ya ɗaga kan gado tare da Benches
Railway Barci ya ɗaga kan gado tare da Benches. tushe

Masu yin layin dogo na katako suna tattara fa'idodi da yawa koda bayan sun yi ritaya daga layin dogo. Yawan hanyoyin da mutum zai iya maimaita wadannan bishiyoyi masu dindindin iyakantacce ne kawai ta hanyar tunani. Wannan ra'ayin yana mai da masu kwana layin dogo zuwa gadaje masu tasowa - kuma sun taho da benci, suma! Idan kuna neman ƙirƙirar gida don kayan marmarin ku da kuma wurin hutawa a farfajiyar, wannan aikin ya narkar da duka biyun!

Kayan aiki Railway sleepers, itace
Girma 21 'x 8' x 3 '
Wahala Da wuya
Kudin $ $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Ba'a Fayyace Girman Baukaka Kan gado ba

Dayar Taya Ta Tada Bed

Dayar Taya Ta Tada Bed
Dayar Taya Ta Tada Bed. tushe

Kuna da tsofaffin tayoyi kwance? Idan baku da tabbacin abin da za ayi da su, duba wannan jagorar daga Instructables. Yana iya zama kawai abin da kuke buƙata don amfani da waɗancan abubuwan tarkacen don amfani mai kyau. Amma ka tuna cewa dole ne ka yi wasu yankan gani a cikin wannan aikin, kuma zaka buƙaci kayan aikin wutar lantarki. Don haka karanta umarnin kuma musamman mahimmancin kiyayewa a hankali!

Kayan aiki Tsoffin tayoyi, kayan aikin yankan kai
Girma Dogara da girman taya, gabaɗaya 2-3 'zagaye
Wahala Matsakaici
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


U-Siffar Daɗaɗɗen Bed

U-Siffar Daɗaɗɗen Bed
U-Siffar Daɗaɗɗen Bed. tushe

Gidan gado na fili zai iya ba da fa'idodi da yawa. Amma idan gina ɗaya don lambun ku bai dace ba, wannan tunanin da aka ɗauka na gado yana iya zama abin da kuke buƙata. Abu ne mai sauƙi a bi kuma kayan aiki da kayayyaki da ake buƙata suna da sauƙin samu. Hakanan gidan waya yana haɗuwa da jagora kan ginin wasu sanyin sanyi. Idan kanaso ku fara farawa da wuri ko ku tsawaita lokacin noman waje da aan makwanni, katunan sanyi masu kyau ne akan wannan gadon gonar.

Kayan aiki Itace
Girma Ba a ƙayyade ba, mai canzawa
Wahala Da sauki
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Kayan aikin pallet

Kayan aikin pallet
Kayan aikin pallet. tushe

Pallets na katako suna yin kyakkyawan tsire-tsire saboda dalilai da yawa. Suna da sauƙin rushewa da maimaitawa. Ana samunsu ko'ina. Suna da araha idan kuna siyan su, kuma idan kuna da sa'a, kuna ma iya samun su kyauta! Wannan mai dasa pallet yana da saukin ginawa, kuma sakon ya hada da bidiyo na mintina 3 don nuna muku yadda ake yi.

Kayan aiki Tsohuwar itacen pallet
Girma Mai canji (ya dogara da girman ƙanƙan dutse)
Wahala Da sauki
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Maimaita Lambun Kayan Ganye

Maimaita Lambun Kayan Ganye
Maimaita Lambun Kayan Ganye. tushe

Maimaita duwatsu! Ba wai kawai ya rage muku kuɗi ba, amma ba tsofaffin abubuwa sabuwar haya a rayuwa yana kawo gamsuwa mai gamsarwa, suma. Idan kuna da tsohuwar sutturar da ba ku da amfani da ita, wannan jagorar zai koya muku yadda za ku fara da juya tsoffin mayafinku zuwa sabon lambun bazara. Kuma tsammani menene? Ba ma za ku wargaza suturar ko yanke wani abu ba. Bayan kun cika shi da ƙasa da tsire-tsire, kuna iya barin suturar kamar yadda yake don taɓawa na da. Ko, zana shi don daidaita yanayin kamanninsa.

Kayan aiki Tsohuwar mai saka riga
Girma Ya dogara da girman suturar da aka yi amfani da ita
Wahala Da sauki
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Woodaƙƙarfan Maɗaukaki Itace Tadawo Bed

Woodaƙƙarfan Maɗaukaki Itace Tadawo Bed
Woodaƙƙarfan Maɗaukaki Itace Tadawo Bed. tushe

Kusan kowane jagorar da aka haɗa a cikin wannan zagaye yana amfani da abubuwan da zaku iya samu daga shagon kayan aiki - banda wannan! Wannan abin koyarwar yana sake maimaitawa zuwa wani sabon matakin. Yana amfani da katako madaidaiciya, ƙaramin rassa, da kuma katako mafi kauri zaka sami kwance kwance. Yanzu, kuna buƙatar yin la'akari da hankali game da wasu abubuwan ƙira kafin ku sauka zuwa aiki. Amma sakamakon ƙarshe zai zama da daraja: gadon lambu mai tasowa wanda yake na halitta kamar yadda zai iya zama.

Kayan aiki Yankakken katako, tsoffin rassa
Girma Canji dangane da abin da kuke buƙata
Wahala Matsakaici
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Katako Dauke Beds

Katako Dauke Beds
Katako Dauke Beds. tushe

Waɗannan katako da aka ɗaga gadaje daga DIY Network ba su da yawa don ginawa. Samo rawar soja, mallet, dunƙulai masu nauyi da tef na aunawa, kuma duk kun shirya. Ari da, yana ɗaukar yini ɗaya kawai don ginawa saboda haka kuna da sauƙi don dacewa da wannan aikin a cikin jadawalin ku. Jagoran yana amfani da katako mai kauri fiye da na yau da kullun kuma ya bar ka da wasu shawarwari masu amfani game da kafa gadajen da kuka ɗaga don nasara.

Kayan aiki Katako
Girma Mai canzawa ta buƙata ta mutum
Wahala Matsakaici-Matsakaici
Kudin $ $ - $ $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Claaukar da Itace da aka Baukaka

Claaukar da Itace da aka Baukaka
Claaukar da Itace da aka Baukaka. tushe

Sake dawo da katako yana da ban mamaki! Yawancinsu suna da babban patina daga shekarunta, ko kuma tsohon launi daga asalinsa. Ba wai kawai ba, amma yana da sauƙin samu kusan ko'ina. Kuna iya farawa ta hanyar duba gidan ku da maƙwabta. Barns, gine-gine, da tsofaffin shinge, musamman, sune ingantattun hanyoyin samo katako wanda aka kwato kyauta.

Idan kuna son bin wannan shirin, duk da haka, ku sani cewa kuna buƙatar shirya katako mai d beatka don sake sakewa. Amma babu wani abin damuwa! Wannan jagorar ya rufe wannan ɓangaren.

Kayan aiki Sake dawo da itace
Girma Canji dangane da kasancewar itace
Wahala Da sauki
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Canza Bed Bed Taimakawa Bed

Canza Bed Bed Taimakawa Bed
Canza Bed Bed Taimakawa Bed. tushe

Kuna iya maimaita kusan komai game da ku idan kuna amfani da tunanin ku. A matsayin misali, mai yin wannan gadon da aka ɗaga ya canza matsayin tushen gado zuwa wani filin wasa na yara - sannan kuma ya mai da shi gadon gadon da aka ɗaga lokacin da kidsa kidsanta suka wuce fage. Amma har ma mafi kyau, zanen gadonta na lambu ya zo tare da firam don bayar da tallafi ga inabi. Ya dace da kokwamba, tumatir, da kuma peas.

Kayan aiki Sake goyan bayan gado
Girma Mai canzawa - ya dogara da gado
Wahala Da sauki
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Willow Wattle Garden Edging Don Foraukaka Kan gado

Willow Wattle Garden Edging Don Foraukaka Kan gado
Willow Wattle Garden Edging Don Foraukaka Kan gado. tushe

An yi amfani da shinge na katako, irin na wattle musamman, a tsohuwar Rome. Wannan tsohuwar hanyar shinge tana da fa'idodi da yawa. Sassan katako masu sassauƙa an sassaka su da gungumen azaba, suna ƙirƙirar iyaka mai ɗorewa da dukkan-ƙasa wanda zaku iya sassaka shi cikin sauƙi ku cika don yin gadon da ya ɗaga. Wannan jagorar yana koya muku yadda ake kawo wannan tsohuwar wasan ƙwanƙwasa zuwa lambun ku na zamani a matakai 12.

Kayan aiki Rassan itacen Willow ko wani katako mai sassauƙa
Girma Mai canzawa - ya dogara da buƙata
Wahala Matsakaici-Matsakaici
Kudin $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Kankarar Milk 'Air Pot' Aljannar

Kankarar Milk
Kankarar Milk 'Air Pot' Aljannar. tushe

Kankunan Milk na iya shirya sassauci da nishaɗin lambu. Wadannan masu shuka ba sa ma bukatar ku gina komai! Abin da kawai kuke buƙata shi ne masana'anta na shimfidar ƙasa, almakashi, ƙasa, tsirrai, kuma ba shakka, akwatunan madara waɗanda galibi masu sauƙin samu ne. Bayan karanta wannan jagorar, ba za ku sami wani uzuri don ba ku fara gonar ba.

Kayan aiki Kankunan Milk, shimfidar shimfidar wuri
Girma M dangane da yawan akwakun
Wahala Da sauki
Kudin $ - $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Countertop isedaukaka Beds

Countertop isedaukaka Beds
Countertop isedaukaka Beds. tushe

Babban gado mai girma yana kawar da buƙatar durƙusawa da lanƙwasawa, albarka ga mutanen da ke fama da ciwon baya. Amma ƙasa ba lallai ba ne mai arha. Ta yaya zaku cika gado mai girma da zurfin gado tare da ƙasa ba tare da kashe kuɗi ba? Wannan jagorar yana da dukkan amsoshi. Karanta ka zazzage shirin don gano abin da suka aikata maimakon tara gadajensu da datti.

Kayan aiki Itace, akwatunan madara, kyallen kayan masarufi, masana'antar shimfidar wuri
Girma Mai canzawa - gina don dacewa
Wahala Da sauki
Kudin $ - $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso


Kayan lambu na Kayan lambu

Kayan lambu na Kayan lambu
Kayan lambu na Kayan lambu. tushe

Idan bayan gidanku ya fi ƙasa tsarguwa, me zai hana ku tsara gadon lambu don dacewa da gine-ginen yanzu? Idan wannan yana kama da yadin ku, karanta waɗannan kwatance. Blocksananan shinge na kankare tare da shinge masu kammalawa a saman sune bayan wannan gadon, kuma ana iya gina shi a cikin kowane irin girman da kuke son ya kasance.

Kayan aiki Kankare abubuwa masu toshewa da toppers
Girma Mai canzawa
Wahala Da sauki
Kudin $ $

Gina Wannan Gadon Da Aka Taso