Yadda ake Tsabtace Zobe na Haɗin Kai a Gida (da Abin da Ba za a Yi ba)

Rike wannan zoben alkawari kamar walƙiya kamar ranar da kuka same ta. Hoton na iya ƙunsar Na

Hotunan CSA

Duk samfuran da aka nuna akan Glamor editocin mu ne suka zaɓi su da kan su. Koyaya, lokacin da kuka sayi wani abu ta hanyar hanyoyin siyarwar mu, ƙila mu sami kwamiti mai alaƙa.Mun yi a yawa ga zoben alƙawarinmu - bayan duka, wani abu ne da ke ratsa kowane bangare na kwanakin mu (kowace rana!) tare da mu. Kuma duk yana da tasiri: Komai daga shafa man shafawa zuwa goge kwano na iya dusashe ƙyallen zoben alkawari, yana haifar da wani lu'u-lu'u mai haske ko lu'u-lu'u ya bayyana gajimare.'' Gaskiyar ita ce, idan kuna sanya zoben ku kowace rana, lallai kuna buƙatar tsabtace su, '' in ji Ryan Elbaz, wanda ya kafa Girman Diamonds .

Tsaftace zoben ku, duk da haka, ba kawai game da kiyaye shi da walƙiya ba. Za ku so ku ɗauki minti ɗaya yayin da kuke tsaftacewa don tabbatar da cewa zoben yana da kyau kamar ranar da kuka same shi.'[Tsaftacewa] kuma yana ba ku hanya don duba zoben ku akai-akai,' in ji Stephanie Maslow-Blackman, mai Karfe . Lokacin da yake walƙiya, za ku fi iya bincika duwatsunsa da ƙoshinsa, neman saitin sassauƙa ko kwakwalwan kwamfuta a saman dutsen ku. Kuma idan kun sami wani abu, za ku iya kai wa mai yin kayan ado kafin lokaci ya kure.

Hoton na iya ƙunsar: Na

Bikin Catbird Odette Swan, Mafi Girma

$ 3,400 Catbird Saya yanzu

Masananmu suna ba da shawarar tsaftace zoben alƙawarin ku kowane mako biyu - ko fiye, idan kuna saka shi yayin ayyukan gida da ayyuka masu ƙarfi, kamar wasannin waje. A taƙaice: 'Yawan abin da kuke yi, sau da yawa yakamata ku tsaftace zoben ku,' in ji Elbaz. Kuma a'a, babu wani abu kamar tsaftace shi kuma da yawa.

Ana faɗi haka, lokacin da kuka tsaftace shi, ku guji amfani da sunadarai masu tsauri (tunanin bleach, chlorine, da acetone) da azurfa da masu tsabtace zinare a duk lokacin da zai yiwu. Ba kwa buƙatar siyan wani samfuri mai ƙyalƙyali don samun sakamakon da kuke buƙata: Masanan mu suna ba da shawarar sabulu mai kyau da ruwan ɗumi don sake kunna zoben ku.Cika ƙaramin kwano da ruwan ɗumi da matsi na sabulun wanki, sannan jefa zoben ku a cikin kwano don jiƙa na mintina 15. Maslow-Blackman ya ce '' Wannan zai sassauta duk wani datti, man shafawa, ko busasshen sabulu wanda ya zauna cikin kowane rami ko bayan duwatsun ku. '' Da zarar ta yi wanka, cire zoben ku don kurkura: Gudu da shi ƙarƙashin ruwa mai ɗumi - tabbatar da an dakatar da magudanar ruwa - kuma juya shi don ruwan ya gudana saman da ƙasan zobe.

Idan kuna son 'ɗan zurfi, amma har yanzu na halitta' mai tsabta, Vanessa Stofenmacher, wanda ya kafa kuma darektan kirkirar kamfanin kayan adon kyau Gaskiya & Oro ,, yana ba da shawarar jiƙa zoben alƙawarin ku a cikin mayen hazel ko farin vinegar 'na kusan mintuna biyar.' (Tana amfani da rabin kopin farin vinegar, FYI.)

Hoton na iya ƙunsar: Na

Gaskiya & Oro Solitaire

$ 6,421 Gaskiya & Oro Saya yanzu

Idan kun hango wani saura na dindindin, ɗauki ɗan goge-goge mai laushi ko tsohuwar haƙoran haƙora kuma a hankali ku goge dutsen, ku kula da buga ƙasa, inda haske ke haskakawa kuma da gaske yana ba da ƙimar ku.A ƙarshe, Maslow-Blackman ya ce: 'Ku bushe zoben ku da yadin auduga mai taushi-babu tawul ɗin takarda, domin za su goge ƙarfen ku-su bar shi ya bushe da iska na kusan mintuna 15 zuwa 30 kafin a mayar da shi.'

Kodayake zaku iya tsaftace zoben ku akai-akai akan kanku, Slisha Kankariya, co-kafa Tare da Bayyanawa (tsohon ma'adinai na huɗu), yana ba da shawarar dawo da shi ga mai yin kayan ado sau ɗaya a shekara don tsabtataccen ultrasonic. 'Wannan zai tabbatar da cewa ta sami tsaftacewa mai zurfi don ci gaba da kallon ta har abada,' in ji ta. Yawancin masu yin kayan ado za su yi farin cikin ba da wannan sabis ɗin a matsayin garanti na rayuwarsu, wanda ke nufin ba za ku biya lokacin da kuka tsaya ba.

Sannan, koyaushe akwai zaɓi don samun injin tsabtace kayan adon ku na ultrasonic, kamar yadda Stofenmacher ya ba da shawara. ( Tana amfani da wannan a ofishinta .) Wannan, tare da ɗan taimako daga a bayani mai tsaftacewa , za a cire duk ƙyallen a kusan $ 40 - kuma a cikin ƙasa da mintuna biyu.