Yadda Ake Sa Gashi Ya Yi Girma Don Haka Ya Dawo Da Ƙarfi

A cewar masana, waɗannan nasihun a zahiri suna aiki. yadda ake girma gashi da sauri mace mai dogon gashi

Hotunan Getty

yadda ake kwance abin wuya

Duk samfuran da aka nuna akan Glamor editocin mu ne suka zaɓi su da kan su. Koyaya, lokacin da kuka sayi wani abu ta hanyar hanyoyin siyarwar mu, ƙila mu sami kwamiti mai alaƙa.Gashi ba ze yi girma da sannu a hankali fiye da lokacin da kuke buƙata don yin ainihin akasin haka ba. Idan kuna mamakin yadda ake haɓaka gashi da sauri, abu na farko da za ku tuna shi ne cewa babu maganin mu'ujiza ta kwatsam don sauyawa tsakanin salon gyara gashi ko kuma fitar da sara mara daɗi cikin dare. A matsakaici, yakamata ku yi tsammanin matsakaicin rabin inci na sabon haɓaka kowace wata - kuma hakan yana ƙarƙashin yanayin mafi koshin lafiya. Saboda dalilai kamar karyewa ko abinci, yana iya zama ƙasa da sauƙi. Watau, ku yi haƙuri da yawa.Labari mai daɗi: Akwai matakai masu sauƙi da yawa waɗanda za su iya yin babban bambanci wajen tabbatar da cewa kuna isa wannan rabin inch kowane wata. Girma gashin kanku yana buƙatar hanya biyu. Na farko, dole ne ku rage lalacewa a duk sashin gashi don hana asarar gashi da raguwar girma. Kuma na biyu, kuna buƙatar ingantaccen yanayin haɓaka a tushen, yayin da kuma barin wasu abubuwa (kamar launi da datsa) a hannun ƙwararrun ƙwararru. A ƙasa, ƙwararrun masana gashi da fatar kan mutum suna auna abubuwa 15 mafi inganci waɗanda za ku iya yi don samun waɗancan ɓarnar (a hankali) ta motsa. Anan ne mafi kyawun shawara akan yadda ake haɓaka gashi da sauri.

1. Ajiye almakashi kuma a nemi kayan gyaran lafiya.

Masana sun yarda baki ɗaya cewa ya kamata ku guji yanke gashin kan ku cikin keɓewa idan za ku iya, komai jarabtar ku don cire inci ɗaya ko biyu kawai. Yiwuwar samun wani abu da ba daidai ba ya fi yadda yake tafiya daidai, in ji mai gyaran gashi Justine Marjan . Madadin haka, bar shi ya girma har sai kun sake (ko jin isasshen lafiya don) sake yin alƙawarin salon. Da zarar kun yi, Marjan ya ba da shawarar neman ƙoshin lafiya - a wasu kalmomin, barin mai gyaran gashin ku ya san kuna haɓaka gashin ku kuma kawai kuna son yanke tsagewar ƙarshen yayin da kuke riƙe tsawon.Idan makasudin shine fitar da gashin ku, haƙuri shine mabuɗin, in ji ta. Yi gyaran fuska sau biyu ko sau uku a shekara, ko fiye akai -akai idan gashin ku ya lalace ko kuna yi masa launi akai -akai.

2. Yi hutu daga bleaching.

Ina so in ce gashin ku na iya zama gajarta kuma mai santsi ko tsayi da duhu, amma ba za ku iya samun duka ba, in ji Marjan. Yin bleaching akai -akai da haskaka gashin ku na iya haifar da wuce gona da iri, wanda ke haifar da karyewa kuma yana sa ya zama da wahala gashi ya yi girma. Marjan yana ba da shawarar canzawa zuwa launuka masu duhu yayin lokacin girma da zaɓin launuka na demi- ko na dindindin a salon, wanda ba zai haifar da lalacewar da ba dole ba.

3. Gwada shamfu mai bayyanawa ko goge fatar kan mutum.

Yanayin fatar kan ku yana da mahimmanci don haɓaka gashin ku - ba kawai cikin sauri ba, har ma da koshin lafiya da ƙarfi. A cewar likitan fata Ava Shamban, MD , zaku iya inganta lafiyar fatar kan mutum ta hanyar ƙirƙirar shimfidar fili tare da fayyace sinadaran. Kamar fuskar ku, fatar kan ku tana fama da kumburin muhalli, in ji ta. Tsaftace ɓawon burodi yana hana haɓakar mai ko toshewa.Shamban yana ba da shawarar kowane dabarun goge fatar kan mutum tare da salicylic acid (wanda ke cire ɓoyayyun sel na sel da haɓaka sebum) da glycolic acid (wanda ya fi shiga ciki sosai). Hakanan zaka iya gwada yin naku ta amfani da sukari, man zaitun, zuma, da apple cider vinegar. Ko kuma kawai haɗa shamfu sau ɗaya a mako wanda yake daidai sassa masu bayyanawa da shayarwa. Shamban ya fi son Philip B. Peppermint Avocado Shamfu , wanda ke kawar da gina jiki ba tare da cire fatar kan ku ba.

Hoton na iya ƙunsar: Kwalba, Shaker, da Shamfu

Philip B. Peppermint Avocado Shamfu

$ 34 Philip Ba. Saya yanzu

4. Zaɓi samfuran kula da gashi tare da abubuwan da aka yi niyya.

Bayan shamfu ko shamfu sau ɗaya na mako-mako, yana da kyau ku nemi abubuwan da za su iya kula da lafiyar gashin ku tsakanin. Kerry Yates , Masanin lafiyar fatar kan mutum kuma wanda ya kafa shawarwarin kyau Ƙungiyar Launi , ko da yaushe yana ba da shawarar zaɓin rukuni na tsirrai masu kumburi. Aloe vera nan take yana kwantar da hankali da yanayi ba tare da yin mummunan tasiri ga samar da sebum ba, in ji ta. Fenugreek yana da wadata a niacin, wanda zai iya ƙara yawan zubar jini zuwa cikin ɓarna. Chamomile wakili ne mai kwantar da hankali na halitta don abubuwan da ke haifar da fatar kan mutum, kuma zuma yana taimakawa hana ci gaban ƙwayoyin cuta a kan fatar kan ku. Daya daga cikin masoyan ta shine Innersense Organic Hydrating Cream conditioner , cike da aloe da haɓaka monoi da mai furen orange.

Hoton na iya ƙunsar: Kwalba, Shaker, da Shamfu

Innersense Organic Hydrating Cream conditioner

$ 30 Rashin hankali Saya yanzu

5. Samar da kwanakin shamfu.

Yanke shawarar sau nawa yakamata ku wanke gashinku a ƙarshe ya dogara da nau'in gashin ku. Amma ko kuna da curls ko madaidaiciyar gashi, Yates baya ba da shawarar yin shamfu a kullun. Yin amfani da tsabtace yau da kullun na iya haifar da bushewar fata da haushi, in ji ta. Amfani da a busasshen shamfu kamar wannan dabarar kumfa mai wartsakewa daga Paul Mitchell lokacin da ake buƙata, kuma ku bi tare da yin wanka mai haske a washegari.

Hoton na iya ƙunsar: Aluminum, Tin, and Can

Paul Mitchell Awapuhi Wild Ginger Dry Shampoo Foam

$ 23 Paul Mitchell Saya yanzu

6. Yiwa kanka magani mai zurfi.Lafiyar fatar kan mutum yana da mahimmanci don haɓaka, amma haka yana kiyaye sauran gashin gashin ku, koda kuwa ya ƙunshi ƙwayoyin da suka mutu. Yanke raguwa da lalacewa ta hanyar yin jiyya mai zurfafa sau ɗaya a mako. Waɗannan dabaru da aka yi niyya suna taimakawa wajen sanya gashin gashin da aka rufe da santsi. Yi magani mai zurfi wanda ke cikin tsarin ku na yau da kullun, in ji mai gyaran gashi Gina rivera , mai gidan Phenix Salon Suites.

Ita Pure BioGen Complex Deep Conditioner Ana iya amfani dashi azaman kwandishan na yau da kullun ko abin rufe fuska na mintuna 10, yana sanya gashi tare da bitamin, collagen, da biotin. Tsarin Kwantar da Halin Pattern Hakanan shine madaidaicin zaɓi don curls da matsi mai laushi, rufewa a cikin danshi tare da cakuda mai mai sauƙi da zuma.

Hoton na iya ƙunsar: Kayan shafawa, Kwalba, da Sunscreen

Alamar Hanya-Conditioner

$ 20 Tsarin Kyau Saya yanzu

7. Canza tawul ɗin wanka don wani abu mara daɗi.

Da zarar kun fita daga wanka, gashin ku yana cikin mafi rauni. Ka guji karyewa ta hanyar amfani da tawul ɗin da ba zai yi tsami ba. Mafi kyawun tawul ɗin da za a yi amfani da su don busar da gashi su ne tawul ɗin da ba na terry ba, in ji Yates. Rashin madafan madaukai suna hana wannan jan abin, wanda ba shi da kyau ga lafiyar gashi. Ta ba da shawarar yin amfani da tsohuwar T-shirt na auduga a maimakon haka, wanda ke ba da shimfida mai santsi don gashi ya hau sama ba tare da an kama shi ba. Wani zaɓi shine Aquis Lisse Luxe Hair Turban, wanda ke fasalta tashoshi masu ɗaukar danshi a wurin madaukai, yana ƙarfafa yankewar gashi don kwance da bushewa da sauri.

Hoton na iya ƙunsar: Clothing, Apparel, Cushion, Baseball Cap, Cap, Hat, and Bonnet

Aquis Lisse Luxe Gilashin Gashi

$ 30 Ruwa Saya yanzu

8. Rage lalacewar zafi.

Haɓaka gashin kan ku ba yana nufin rantsar da kayan aikin zafi gabaɗaya ba, amma rage lalacewar zafi yana rage bushewa da raguwa. Ina ba da shawarar kayan aikin zafi na Ghd saboda yanayin zafi na duniya, wanda ke sa gashin ku ba tare da busa cuticle ba kuma yana ba da gudummawa ga lalacewar zafi, in ji Marjan. Rivera kuma yana ba da shawarar layi kamar Da Gina tare da fasaha mai kaifin infrared, wanda ke kulle danshi a cikin gashin gashi. Gabaɗaya, kiyaye injin bushewa, baƙin ƙarfe, da curling wands akan ƙananan saitunan zafi lokacin da zai yiwu don hana ƙoshin gashi. (Kuma koyaushe ku haɗa su da mai kare zafi.)

Hoton na iya ƙunsar: Makami, Makami, da Blade

Ghd Platinum Professional Styler

$ 249 Ghd Saya yanzu

9. Goge gashin -a hankali.

Wanke gashin ku yana yin fiye da lalata shi; yana kuma sakin matattun sel, yana inganta keɓewar fatar kan mutum, kuma yana rarraba mai a cikin gashin gashin ku. Shamban galibi yana ba da shawarar cewa abokan cinikinta waɗanda ke da fuskokin ɓacin rai sun haɗa wannan matakin ta amfani da buroshi na yau da kullun. Ka tuna cewa gashi yana da rauni musamman daga wanka, don haka ya fi kyau a yi wannan matakin da zarar gashin ku bai jiƙa ba. Tabbatar cewa kuna gogewa a hankali kuma kuyi amfani da goga mara lalacewa wanda ba zai ja ko goge gashi ba, in ji Marjan. Ina son The Wet Brush Original Detangler saboda ƙyallensu da ke yawo ba tare da wani ciwo ba. Fara kan iyakar kuma a hankali yi aiki sama.

Duba jagorar mu akan yadda ake goge gashin ku daidai.

Hoton na iya ƙunsar: Tool, and Brush

Wet Brush Pro Paddle Purist Blue Detangler

$ 16 Rigar Ruwa Saya yanzu

10. Zuba jari a cikin matashin matashin kai na siliki.

Matasan matashin siliki tabbas shine mafi sauƙin canji da za ku iya yi wanda ke girbar babbar lada, in ji Marjan. Lokacin da kuke bacci akan matashin kai na auduga, masana'anta na iya fitar da danshi daga gashin ku cikin dare kuma yana haifar da gogayya wanda ke haifar da bushewa da ja. Barci a kan siliki ba kawai yana ƙara tsawon salon gyaran gashin ku ba, har ma yana ƙara lafiyar gashi, in ji Marjan. Waɗannan lamuran masu launi daga Branché suna riƙe da taushi amma mai mahimmanci ko da sau nawa kuka wanke su, amma kuma ya kamata ku kalli lalacewar mu mafi kyawun siliki darajar kudin ku.

Hoton na iya ƙunsar: Rubutu, Katin Kasuwanci, da Takarda

Trendy Charmeuse Silk Pillowcase

$ 95 Toshe Saya yanzu

11. Gua sha fatar kai.

Idan kun gwada gua sha a fuskarku, ana iya amfani da wannan dabarar a fatar kan ku don tayar da gashin gashi. Wannan babban magani ne kafin shamfu kuma ana iya yin shi da mai a fatar kanku, in ji Marjan, wanda ke ba da shawarar ko dai Castor ko man itacen shayi. Man Castor yana da acid mai mahimmanci wanda ke ciyar da fatar kan ku kuma yana hana gashi faduwa, yana haifar da kauri, mai koshin lafiya, in ji ta. Man shayi shine zaɓi mafi kyau idan kuna son sanyaya, sakamako mai ƙarfafawa. Haɗa su duka biyu Snowfox's Black Obsidian Gua Sha dutse da wuraren taɓa tausa guda huɗu.

Hoton na iya ƙunsar: Tufafi, Tufafi, Takalma, da Takalma

Snowfox Black Obsidian Hot Stone Gua Sha

$ 22 Snowfox Saya yanzu

12. Yi amfani da haɗin gashi mai ƙarancin ƙarfi.

Kamar matashin kai na auduga, na roba na iya jan gashin ku idan ba ku yi hankali ba. Cirewa na yau da kullun zai haifar da lalacewar dindindin na dindindin kuma ya hana follicles yin aiki yadda yakamata, in ji Yates. Idan kuna son sanya gashin ku a cikin mawuyacin doki, gwada ɗan ƙaramin ƙasa, zuwa ga wuyan wuyan ku, don iyakance iri. Hakanan la'akari da musanya kayan aikin ku na yau da kullun don ƙyallen siliki ko haɗin gashi wanda ke rarraba matsin lamba daidai, kamar Invisibobble.

Hoton na iya ƙunsar: Rubutu, Takardu, Katin Id, Label, Mutum, da Mutum

Zobe Gashin Gashi Mai Ganewa

$ 8 Invisibobble Saya yanzu

13. bioauki sinadarin biotin, iodine, da zinc.

Magunguna suna da tasiri wajen kula da lafiyar gashi har gwargwado, amma kari wata hanya ce mai wayo don shigar da abubuwan gina jiki a cikin ku. Babu wani maganin mu'ujiza da zai hanzarta haɓaka gashin gashi, amma wasu abubuwan sinadaran na iya taimakawa cikin aiwatarwa. Shamban akai -akai yana ba da shawarar biotin ga marassa lafiyar, wanda ke aiki sosai a cikin gida kamar yadda yake yi. Mai gina jiki Jessica Satumba , wanda ya kafa Vitamin JSH , yana son iodine da sinadarin kelp da zinc, waɗanda aka nuna su a cikin Gashi + Bitamin makamashi. Iodine yana da kyakkyawan bincike don haɓaka lafiyar gashi da haɓaka, kuma zinc na iya taimakawa wajen kula da shi, in ji ta.

Hoton na iya ƙunsar: Kwalba, Shaker, Label, da Rubutu

JSHealth Hair + Formula makamashi

$ 45 JSHealth Saya yanzu

14. Ku ci abinci mai wadataccen baƙin ƙarfe, furotin, da ƙoshin lafiya.

Sepel kuma yana ba da shawarar kulawa da abincinku na yau da kullun, inda kuke samun yawancin abubuwan haɓaka abubuwan haɓaka ku. Haɗa abubuwa masu gina jiki iri -iri don haɓaka gashin lafiya, in ji ta. A saman jerin abubuwan ta akwai abinci mai wadataccen ƙarfe da furotin kamar jan nama, alayyafo, legumes, tempeh, tofu, kaji, kifi, da ƙwai. Fats masu ƙoshin lafiya da ake samu a cikin kifin kifi, avocado, da goro na iya taimakawa wajen inganta gashi mai ƙarfi.

15. Rage danniya.

Shamban ya ce danniya da canjin hormonal sune manyan abubuwan da ke haifar da asarar gashi da ragi a cikin mata. Lokacin da ba ku da lafiya, kuzarin da zai tallafa wa fatar kan mutum da lafiyar gashi zai karkata zuwa wasu sassan jikin ku, in ji Yates. Dogaro da dogaro da jiyya a cikin waɗannan lokuta ba zai taimaka da lafiyar fatar kan mutum ba.

An yarda wannan ya fi sauƙi fiye da yadda aka yi, amma ko rage damuwa ya haɗa da haɗawa da mai watsa mai mai mahimmanci ko yin doguwar tattaunawa da likitan ku, mataki ne mai mahimmanci na ƙarshe. Farin cikin farin ciki ya tsiro lafiya gashi , in ji Shamban.

Sarah Wu marubuciya ce a Berlin. Bi ta kan Instagram @say.wu .