Kaleidoscope Abelia: Yanayin Canza launi

Kewayawa da sauri

Ana neman cikakkiyar tsire-tsire don samar da sabon inuwa mai kyau a kowane yanayi? Duba nesa da kaleidoscope abelia.Wannan nau'in musamman na Abelia x grandifolia abin farin ciki ne na gaske. Kowace kakar ganyenta yana canzawa kuma yana canzawa zuwa sabon launi mai haske. Daga ƙarshen bazara zuwa faɗuwa, awash ne a cikin furanni. Kuma mafi kyawun duka, yana iya haƙuri da ƙananan wurare har da buɗe gadaje!Super-sauki ga sabon shiga, yana da cikakke ga waɗanda suke so shekara-zagaye m lambu wurare. Za ku so kaleidoscope abelia da zarar ya zama tsayayye a farfajiyarka.

Kayayyaki Masu Taimakawa Ga Kaleidoscope Abelia:

Jagoran Kulawa Cikin Sauri

Kaleidoscope Abelia
Kaleidoscope abelia yana samun tabarau da yawa na ganye a cikin shekara.
Sunaye (s) na kowa: Abelia mai ƙyalƙyali, abelia kaleidoscope
Sunan Kimiyya Abelia x grandiflora
Iyali: Caprifoliaceae
Yanki: 5-9
Tsawo & Yada: 2′-4 ′ tsayi (har zuwa 6 ′ a yanayin dumi), 3′-4 ′ faɗi
Haske Cikakken rana zuwa inuwa m
.Asa Organically mai wadataccen ƙasa mai danshi tare da malalewa mai kyau, acidic
Ruwa: Akalla 1 ″ a mako
Kwari da Cututtuka: Lokaci-lokaci aphids, babu manyan cututtuka

Duk Game da Kaleidoscope Abelia

Kaleidoscope abelia furanni
Pink buds sun buɗe don bayyana kyawawan furannin kaleidoscope abelia. Source: David J. StangMasu shuka na kaleidoscope abelia sun zaɓi shi don kyan gani mai ban sha'awa. Sabbin farko na sabon girma a cikin bazara sune kyawawan launuka masu launin rawaya-kore, masu haske da haske.

Yayinda bazara ke dusashewa zuwa bazara, ganyayyaki suna canzawa. Cibiyoyin sun kasance kore kuma sun yi duhu kaɗan, yayin da gefunan suka zama rawaya zinare. Wannan shine lokacin da ya fashe a cikin fure kuma. Budananan ruwan hoda masu launin ruwan hoda sun juye zuwa fararen tubular furanni a ƙetaren tsiron.

A lokacin kaka, launin zinare ya canza zuwa ruwan lemu da ja, yayin da tsakiyar ganye ya kasance koren kore. Yana da matukar daukar hankali ta hanyar faɗuwa, musamman saboda har yanzu yana iya kasancewa cikin fure na ɗan lokaci!A cikin yankuna na 7-9, nunin kaka yana tsayawa akan shuka a cikin watannin hunturu. A lokacin bazara, zasu juya zuwa sautunan kore. Yankuna 5-6 suna ganin wasu ganyen faduwa suna faduwa, kuma idan yanayi mai sanyi sosai shuka zata iya mutuwa kadan, amma zata dawo a lokacin bazara. Za ku ga alamun farko na sabbin duwatsu masu launin ja-ja suna bayyana da zarar yanayi ya yi ɗumi sosai.

benzoyl peroxide yana sa kuraje su yi muni

Kaleidoscope abelia shine takamaiman nau'in abelia x grandiflora. Akwai sauran nau'o'in abelia x grandiflora, amma har zuwa yanzu mashahuri shine wannan don launuka masu launuka!

Don ƙirƙirar wannan ƙirar ta musamman, Abelia chinensis da Abelia uniformlora sun kasance a kan gicciye a hankali. Wannan ya samar da 'Little Richard', sanannen samfurin Abelia x grandiflora. Kaleidoscope wani ɗan wasan motsa jiki ne wanda ya haɓaka daga Little Richard. Yana da ci gaba sosai fanbase, kuma yana da sauki a ga dalilin da ya sa!Shuka wannan abelia mai haske a cikin bazara ko faɗuwa. Ina ba da shawarar a dasa shuki a cikin yanayi mai dumi. Yana ba tushen lokacin lokaci don kafawa kafin lokacin zafi mai zuwa na gaba.

Tabbatar gyara ramin dasa ku tare da takin mai yawa kafin dasawa. Da zarar ya kasance a wurin, toya sosai don hana ciyawar da kuma sa ƙasa ta kasance mai laima.

Kula da Abilina

A ƙarshen bazara A ƙarshen bazara da farkon bazara, ganyayyaki suna haɓaka gefuna na zinariya. Source: Michael Rivera a farkon lokacin ganyayen rani
A ƙarshen bazara da farkon bazara, ganyayyaki suna haɓaka gefunan zinariya. Source: Michael Rivera

Yawancin lambu suna jin daɗin cewa kaleidoscope abelia zai girma da kansa. Kawai dasa, kara wasu ciyawa, da girma! Amma don ganye mai ban sha'awa da nunin fure, bi shawarwarin da ke ƙasa.

Haske & Zazzabi

Abelia mai ƙyalƙyali ta fi son cikakken rana zuwa yanayin inuwar m. Furewa ta fi yawa yayin da take da cikakkiyar rana, kodayake!

Yanayin dumi yana da ɗan yanayi mara kyau. Zai zama kyakkyawar koren lemun tsami a lokacin bazara kuma ya zama rawaya rani. Lokacin kaka yana kawo ganyen jan-lemu mai kyau tare da kyawawan cibiyoyi masu duhu. A yankuna da ke ƙasa 7, zaku iya fuskantar digo ganyen hunturu.

Waɗanda ke cikin yankunan sanyi za su iya ganin ƙwayoyin sun mutu a ƙasa daga sanyin hunturu. Muddin akwai ciyawa don kare tushen daga daskarewa, zai sake sabuntawa a lokacin bazara.

yadda za a zabi launin gira

Ruwa & zafi

Irinku yana son samun ƙasa mai danshi koyaushe. Ba shi aƙalla inci na ruwa a kowane mako, kuma ƙari a cikin yanayi mai zafi.

Kafin shayarwa, gwada danshi na ƙasa. Auki mashin hannu ka manna shi kusan inci uku a cikin ƙasa. Idan tip din ya fito da danshi, jira ruwa har sai ya bushe.

.Asa

Abelia furanni suna shuɗewa
Yayin da furannin abelia ke shudewa, ganye suna canzawa zuwa canza launi. Source: Pixabay

Kamar yadda aka fada a cikin sashin shayarwa, abelia mai sheki ta fi son kasa mai danshi. Amma, kamar yawancin tsire-tsire, ba ku son shi da danshi sosai. Guji tsayayyen ruwa kusa da tsirran ku ta hanyar samarda magudanan ruwa.

Da kyau, ya kamata ƙasarku ta kasance mai wadataccen ƙwayoyin halitta. Yin aiki a takin zamani ko yar tsutsa kafin shuka yana taimakawa wajen riƙe danshi.

Kaleidoscope abelia yana son ƙarancin pH mai ƙanƙanin acid, da yawa kamar 'ya'yan itace ko shudawa. Kada ku yi aikin lemun tsami na aikin gona ko wasu tsaka-tsakin acid a cikin ƙasa kusa da wannan tsire-tsire!

Taki

Zaɓi jinkirin-saki, taki mai ɗari wanda aka inganta don amfani akan tsire-tsire masu son acid. A farkon lokacin bazara kafin sabon girma ya fara bayyana shine lokacin zabi. Aiwatar kamar yadda ƙirar kwastomomi suke.

Kuna iya yin na biyu, ciyarwa mai sauƙi a lokacin rani lokacin da furannin fure suka fara bayyana. Ba shi da mahimmanci kamar farkon lokacin bazara, amma yana iya haifar da ƙarin toho. Wani aikace-aikacen jinkirin sakin nitrogen a ƙarshen bazara zai ƙaddamar da haɓakar bazara mai zuwa.

An fi son takin acid mai yawan nitrogen don ciyar da bazara. Karfin nitrogen yana kara sabon ci gaba. Idan yin wani zaɓi na rani ciyarwa, mai guba, daidaitaccen low-NPK taki mai kyau.

Yaduwa

Faduwar bazara cikin ganyen faduwa
Yayinda kaka ta kusanto, ganyen kaleidoscope abelia ya fara yin ja.

Propagating kaleidoscope abelia an yi shi daga yankan. Kamar yadda yake tsire-tsire ne na matasan, babu wata hanyar da ke aiki da tabbaci.

Amma tare da wannan tsire-tsire, yana da ɗan rikitarwa fiye da al'ada. Akwai nau'ikan yanki guda uku waɗanda za'a iya ɗauka a lokuta daban-daban na shekara. Waɗannan sune katako mai laushi, rani, ko yankan katako.

Yankakken Softwood ya kamata a ɗauke shi daga farkon sabbin harbe a bazara. Ickauki ƙarfin ƙarfi, lafiyayyen lafiya wanda ya kai kusan 6 ″ tsayi kuma wanda yake da leavesan ganye a ƙarshen. Da zarar ka yanke shi da kwalliyar itacen aski, ka sanya shi a cikin ƙasa mai danshi mai danshi. Wani matattarar dashe da aka saita zuwa digiri 65-70 Fahrenheit yana taimakawa wajen haɓaka ci gaban tushe. Kiyaye shi da danshi, kuma ya kamata ya fara aiki cikin yan makonni kadan. Wannan shine mafi kyawun zaɓi.

abubuwan kinky da za a yi wa mace ta

A lokacin rani, Semi-cikakke cuttings ana ɗauka lokacin da tsire-tsire ke toho. Waɗannan ƙwayoyi sun ɗan ɗanɗana ƙarfi kuma ba su da sassauƙa kamar bazara sabon girma. Zaɓi lafiyayyun shawarwari masu tsayi 6 ″, amma ku zama masu zaɓa. Yakamata a yanke dabaru masu kyau a ƙasa da kumburin ganye, kuma ya kamata a cire ƙananan ganyen, adana onlyan kaɗan a saman.

Shuka yankakken bishiyar tsaranku kamar na itace mai laushi, amma kiyaye su da danshi. Gidan hazo ko terrarium zai kiyaye laima a kusa da waɗannan tsoffin yankan. Idan ba ku da kumburin hazo ko terrarium, yi amfani da jakar filastik mai tsabta don aiki azaman greenhouse. 'Yan gajerun igiyoyi na iya tallafawa jakar kuma kiyaye ta daga yankan. Da zarar ya kafa saiwoyi, a hankali gabatar da yanayin bushewa har sai ya daidaita shi.

A ƙarshe, mun zo Yankan katako . Waɗannan suna da ƙarancin yiwuwar samun tushe fiye da itace mai laushi ko yanke-tsinke. Abin da suke da shi shine rigakafi daga cutar fungal fiye da ƙananan nau'ikan itace. Zaɓi yanki daga katako wanda aƙalla ya shekara ɗaya. Kafin dasa shuki, tsoma ƙarshen ƙarshen cikin ruwa sannan sai asaka hodar homon. Yankan katako suna ɗaukar mafi tsawo don kafa tushe.

yadda ake salon tsage jeans

Yankan

A lokacinda ake girma, a sassaƙa da sauƙi idan a'a. Daga bazara har zuwa faduwa, abin yankan kawai da ake buƙata shine kula da fasalinsa.

Lokacin da ya kasance cikin sanyin hunturu, zaka iya yin yankan itace har zuwa 1/3 na tsayinsa. Wannan zai karfafa sabon ci gaban bazara. Kada ku yanke sama da kashi ɗaya bisa uku na shuka a baya, kodayake. Kuna ƙoƙari kawai don taimaka masa ya fita da zarar ya sake girma.

Duk da yake kaleidoscope abelia na iya dawowa daga datsa mafi tsanani, kuna so ku guji ɗauke da yawa daga tsofaffin itace sai dai idan yana mutuwa. Za a iya datse rassan da ya mutu a tushen shuka. In ba haka ba, bar tsofaffin itace a wurin don ci gaba!

Shirya matsala

Kusa da furannin kaleidoscope abelia
Dubawa kusa da furannin abelia mai kamannin ƙaho.

Don farkon masu lambu, wannan kyalkyali abelia babbar shrub ce. Naturearancin kulawarsa da sauƙin kulawa yasa ya zama abin farin ciki a kusan kowane lambun. Kuma mafi kyau duka, 'yan matsaloli kaɗan ne ke addabar wannan tsiron!

Matsalolin da ke ƙaruwa

Matsaloli kaɗan ne kawai ke faruwa, amma mafi yawan lokuta ana samun su ne kawai a cikin bazara. Saurin girma mai tushe na iya zama mai rauni kuma mai saurin faruwa flopping kan . Kuna iya ba da tallafi idan kuna so, amma yawancinsu sun zaɓi haske mai yankewa don tsabtace bayyanar tsiron.

Kwari

A matsayinka na ƙa'ida, kwari suna barin abelias shi kaɗai. Su ne juriya ga barewa da sauran makiyaya ma!

Idan wani abu, zaku iya cin karo da fewan kaɗan aphids . Duk da yake waɗannan ba su da haɗari ga shuka, suna iya haifar da tabo-ganye. Hagu don ninkawa, suna iya haifar da ɗan haɗari ga lafiyar tsire-tsire. Yi amfani da man neem ko sabulu mai kashe kwari don rage yawansu.

Cututtuka

Ofaya daga cikin mafi kyawun abubuwa game da wannan tsire-tsire musamman shi ne cewa cututtuka ba su da yawa. Babu manyan cututtukan tsire-tsire buge kaleidoscope abelia tare da kowane tsananin. Kuna iya samun wasu ƙananan ganyayen tabo a mafi munin, amma bai isa ya tasiri lafiyar tsiren ku ba.

Siffar ganye da tsarin bazara
Wadannan ganyen bazara suna bayyana launuka biyu wanda yake canzawa duk shekara. Source: Starr

Don haka idan kuna neman bitan launi mai launi mai haske, zaku sami kaleidoscope abelia zuwa yadda kuke so. Ko haske mai launin rawaya-koren bazara ko kuma inuwar bazara ta kaka, abin birgewa ne. Zagaye-zagaye, zai samar muku da launi mai fara'a don sararin lambunku! Kuna iya samun wannan kyakkyawar shukar akan layi a Shuka Itace .